Sedona Suites Ho Chi Minh City

67 Le Loi Street, Sai Gon Ward , District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Tuyệt vời474 đánh giá
9,4
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xeCó phí
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángKiểu Mỹ, Buffet

Mô tả

Sedona Suites Ho Chi Minh City là khách sạn 5 sao tại Quận 1, nằm trong khu phức hợp Saigon Centre trên đường Lê Lợi, với nhiều phòng nhìn ra thành phố và sông Sài Gòn. Các phòng dao động từ studio 35 m² đến căn hộ ba phòng ngủ 125 m², và khách sạn có sẵn nhà hàng, quầy bar và quán cà phê ngay tại chỗ.

Mỗi phòng đều có cửa sổ từ sàn đến trần, điều hòa, TV màn hình phẳng và máy pha cà phê, còn phòng tắm đi kèm đồ vệ sinh miễn phí và áo choàng tắm. Các căn hộ có bếp được trang bị tủ lạnh, lò vi sóng và bàn ăn, còn những căn lớn hơn có thêm máy giặt và bồn tắm. Bạn có thể sử dụng hồ bơi ngoài trời và sân chơi trẻ em, và bữa sáng được phục vụ mỗi sáng.

Căn hộ ba phòng ngủ đón tối đa sáu khách, nên phù hợp với gia đình và nhóm nhỏ muốn có phòng ngủ riêng. Ban công và hai phòng tắm khiến đây là lựa chọn rộng rãi nhất cho kỳ lưu trú dài ngày, trong khi các studio phù hợp với cặp đôi và khách du lịch một mình muốn một phòng gọn gàng ngay trung tâm.

Phòng

5 loại phòng · 35–125 m²

Sedona Suites Ho Chi Minh City có năm loại phòng, từ Grand Studio và Grand Studio Twin 35 m² đến căn hộ Grand Three Bedroom 125 m². Mọi phòng đều có phòng tắm riêng, điều hòa, TV màn hình phẳng và máy pha cà phê, và tất cả trừ phòng twin đều có tầm nhìn sông bên cạnh tầm nhìn thành phố. Các studio là lựa chọn gọn nhẹ, với giường cỡ king trong Grand Studio và hai giường đơn trong phòng Twin.

Các căn hộ có bếp bắt đầu từ Grand One Bedroom 67 m², có bồn tắm, vòi sen, tủ lạnh, lò vi sóng và máy giặt. Grand Two Bedroom 101 m² bổ sung một giường cỡ king thứ hai cho tối đa bốn khách, còn Grand Three Bedroom 125 m² có ba phòng ngủ, hai phòng tắm và ban công cho tối đa sáu khách. Ba căn hộ này phù hợp với gia đình và nhóm nhỏ muốn có khu vực ngủ riêng.

Grand Studio, minibar miễn phí một lần — Sedona Suites Ho Chi Minh City

Grand Studio, minibar miễn phí một lần

35 m² Tối đa 2 khách 1 giường lớn (cỡ king)
Tầm nhìn biểu tượngTầm nhìn sôngBidet

Với diện tích 35 m², studio này có một giường lớn cỡ king, vòi sen kèm bidet và đủ ba tầm nhìn: biểu tượng, thành phố và sông. Khu vực sinh hoạt riêng có sofa và TV màn hình phẳng. Trong hai studio, đây là phòng có giường cỡ king và tầm nhìn sông, khác với phòng Twin.

Xem giá
Grand One Bedroom, minibar miễn phí một lần — Sedona Suites Ho Chi Minh City

Grand One Bedroom, minibar miễn phí một lần

67 m² Tối đa 3 khách 1 giường lớn (cỡ king)
BếpBồn tắmMáy giặt

Với 67 m², căn hộ một phòng ngủ này gần gấp đôi studio và là phòng nhỏ nhất có bếp. Phòng có tủ lạnh, lò vi sóng, dụng cụ nấu ăn và bàn ăn, bồn tắm cạnh vòi sen và máy giặt. Giống các căn lớn hơn, phòng có tầm nhìn biểu tượng, thành phố và sông từ giường cỡ king.

Xem giá
Grand Two Bedroom, minibar miễn phí một lần — Sedona Suites Ho Chi Minh City

Grand Two Bedroom, minibar miễn phí một lần

101 m² Tối đa 5 khách 2 giường lớn (cỡ king)
Bàn ănBồn tắmTầm nhìn sông

Với 101 m², căn hộ này có hai giường cỡ king và đón tối đa bốn khách, điều làm nó khác biệt với căn một phòng ngủ. Phòng giữ bếp với tủ lạnh, lò vi sóng và bàn ăn, cùng bồn tắm có vòi sen và áo choàng tắm. Tầm nhìn gồm biểu tượng, thành phố và sông, và phòng đủ chỗ cho nhóm đông hơn.

Xem giá
Grand Three Bedroom, minibar miễn phí một lần — Sedona Suites Ho Chi Minh City

Grand Three Bedroom, minibar miễn phí một lần

125 m² Tối đa 7 khách 3 giường lớn (cỡ king)
Ban côngBếpBồn tắm

Căn lớn nhất với 125 m² có ba phòng ngủ riêng biệt, mỗi phòng một giường lớn cỡ king, cùng hai phòng tắm có bồn tắm. Căn hộ còn có phòng khách và bếp với tủ lạnh, lò vi sóng và dụng cụ nấu ăn. Chỉ căn hộ này có ban công, và đón tối đa sáu khách, nên phù hợp với gia đình và nhóm.

Xem giá
Grand Studio Twin, minibar miễn phí một lần — Sedona Suites Ho Chi Minh City

Grand Studio Twin, minibar miễn phí một lần

35 m² Tối đa 2 khách 2 giường đơn
Tầm nhìn thành phốKét an toànBidet

Phiên bản twin của studio 35 m² có hai giường đơn thay vì một giường cỡ king. Tầm nhìn chỉ hướng ra thành phố, không có tầm nhìn sông. Phòng có tủ quần áo, két an toàn, bidet và đồ vệ sinh miễn phí cùng vòi sen, phù hợp với khách thích hai giường riêng.

Xem giá

Tiện nghi

50 tiện nghi
Nhà hàng
Bãi đậu xe
Phòng tắm riêng
Điều hòa
Tầm nhìn
WiFi miễn phí
Phòng gia đình
Phòng tập gym
Dịch vụ phòng
TV màn hình phẳng

Ăn uống được phục vụ ngay tại khách sạn, với nhà hàng, quầy bar, quán cà phê và minibar trong mỗi phòng. Bữa sáng được phục vụ mỗi sáng theo kiểu Mỹ và buffet, còn hồ bơi ngoài trời, khu vườn và sân thượng mang đến không gian ngoài phòng cho khách. Khách sạn cũng có phòng tập gym, phòng xông hơi và bồn ngâm nước nóng, và lớp học nấu ăn nằm trong số các hoạt động có sẵn.

Lễ tân hoạt động suốt 24 giờ, có dịch vụ concierge, quầy tour, giữ hành lý, dọn phòng hằng ngày và giặt là. Thang máy phục vụ các tầng trên, và một số phòng dành cho khách dùng xe lăn.

Gia đình được phục vụ chu đáo với phòng gia đình và sân chơi trẻ em. WiFi miễn phí có ở mọi khu vực, các phòng có TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp, và chỗ đậu xe là bãi công cộng trong khuôn viên, nhưng bạn cần đặt trước và có thể phát sinh phí.

Chung

  • Sân chơi trẻ em
  • Sân thượng
  • Khu vườn
  • Dịch vụ concierge
  • Quầy tour
  • Lễ tân 24 giờ
  • Dọn phòng hằng ngày
  • Giặt là
  • Thang máy
  • Phòng gia đình
  • Toàn bộ căn hộ thân thiện với xe lăn
  • Các tầng trên tiếp cận bằng thang máy
  • Lớp học nấu ăn
  • Phòng xông hơi
  • Bồn ngâm nước nóng

Ăn uống

  • Quán cà phê tại chỗ
  • Quầy bar
  • Minibar
  • Nhà hàng

Trong phòng

  • Khăn tắm
  • Dép đi trong phòng
  • Phòng tắm riêng
  • Bồn cầu
  • Đồ vệ sinh miễn phí
  • Áo choàng tắm
  • Máy sấy tóc
  • Vòi sen
  • Tủ quần áo
  • Tầm nhìn thành phố
  • Tầm nhìn
  • Máy pha cà phê
  • Ấm đun nước điện
  • Lò vi sóng
  • Bàn làm việc

Giải trí & công nghệ

  • TV màn hình phẳng
  • Kênh truyền hình cáp
  • Điện thoại
  • TV
  • Dịch vụ internet

Bãi đỗ xe

  • Bãi đỗ xe trong tòa nhà

Sedona Suites nằm trên đường Lê Lợi thuộc Quận 1, nơi phố đi bộ Nguyễn Huệ, đường Đồng Khởi và Bưu điện Thành phố là những con phố nổi tiếng nhất của trung tâm. Khách sạn nằm trong khu phức hợp Saigon Centre, và từ đây bạn dễ dàng đến Takashimaya Vietnam. Chợ Bến Thành cách 250 m, ga Nhà hát Thành phố cách 250 m, và Nhà hát Thành phố cách 500 m. Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh cách 450 m, nên bạn có thể đi bộ đến các điểm tham quan đầu tiên của quận.

Với những chuyến đi xa hơn, ga Sài Gòn cách 2,6 km và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,5 km, nên taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là cách đến phổ biến nhất. Bến tàu cánh ngầm Sài Gòn cách 800 m trên bờ sông, còn bến Nhà Rồng, cũng bên sông, cách 950 m. Bưu điện Thành phố và Dinh Độc Lập là những địa danh hành chính chính của quận.

Công viên Tao Đàn cách 850 m, một không gian xanh với nhiều cây ở trung tâm, và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách khách sạn 1,1 km. Phố đi bộ Bùi Viện và khu du lịch ba lô Phạm Ngũ Lão cũng nằm trong Quận 1, phù hợp cho buổi tối nhộn nhịp hơn. Công viên Chi Lăng, cách 500 m, là nơi yên tĩnh hơn để ngồi nghỉ một lúc.

  • chợ Bến Thành
    Chợ có mái che bán đồ ăn, quà lưu niệm và quần áo ở trung tâm
    250 m
  • Nhà hát Thành phố
    Nhà hát từ thời Pháp thuộc nằm trên quảng trường gần các đại lộ chính của thành phố
    500 m
  • Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh
    Bảo tàng nghệ thuật Việt Nam đặt trong một tòa nhà lịch sử thời thuộc địa
    450 m
  • công viên Tao Đàn
    Công viên xanh với nhiều cây và lối đi bộ ở trung tâm
    850 m
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Bảo tàng về Chiến tranh Việt Nam, với hình ảnh và hiện vật quân sự
    1,1 km
  • bến tàu cánh ngầm Sài Gòn
    Bến bên sông dành cho tàu cánh ngầm
    800 m

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn nấu ăn và giặt đồ trong kỳ lưu trú dài ngày, vì căn hộ 67 m² và các căn lớn hơn đều có bếp và máy giặt.
  • ✓bạn đi cùng trẻ em: có phòng gia đình, sân chơi trẻ em và căn hộ ba phòng ngủ cho tối đa sáu khách.
  • ✓bạn muốn ngắm thành phố và sông Sài Gòn: hầu hết các phòng có tầm nhìn sông, và các phòng ở tầng cao có tầm nhìn toàn cảnh.
  • ✓bạn muốn đi bộ đến chợ Bến Thành và các bảo tàng trung tâm, nằm cách từ 250 m đến 1,1 km.
  • ✓bạn thích ăn tại chỗ: khách sạn có nhà hàng, quầy bar và quán cà phê ngay trong khuôn viên, và bữa sáng được phục vụ mỗi ngày.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn muốn có sẵn chỗ đậu xe miễn phí: bãi đỗ xe là bãi công cộng trong khuôn viên, bạn cần đặt trước và có thể phát sinh phí.
  • ✕bạn đang tìm mức giá thấp nhất: một số khách thấy giá phòng khá cao so với những gì khách sạn cung cấp.
  • ✕bạn định hút thuốc trong phòng: việc hút thuốc bị cấm trong tất cả các phòng ngủ, và sẽ có phí vệ sinh nếu điều này xảy ra.
  • ✕bạn định thanh toán bằng thẻ đứng tên người khác: thẻ dùng để đặt phòng phải trùng với tên trên hộ chiếu và được xuất trình khi nhận phòng.

Khách nói gì

474 đánh giá đã xác thực
9,4

Khách thường khen vị trí trung tâm, đội ngũ nhân viên thân thiện và chuyên nghiệp, cùng bữa sáng buffet được phục vụ trong nhà hàng có tầm nhìn ra thành phố. Các phòng ở tầng cao được khen đặc biệt nhờ tầm nhìn toàn cảnh. Điểm hạn chế chính là chi phí: một số khách thấy giá khá cao so với chất lượng nhận được.

Vị trí9,8
Thoải mái9,7
Sạch sẽ9,6
Nhân viên9,5
Tiện nghi9,5
WiFi miễn phí9,2
Đáng giá tiền9,0

Câu hỏi thường gặp

Giá một đêm tại Sedona Suites Ho Chi Minh City là bao nhiêu?

Giá tại Sedona Suites Ho Chi Minh City thay đổi theo mùa, loại phòng và ngày lưu trú của bạn. Bạn có thể xem giá hiện tại cùng các đối tác đặt phòng của chúng tôi cho ngày bạn chọn.

Làm thế nào để đến Sedona Suites Ho Chi Minh City?

Sedona Suites Ho Chi Minh City nằm trên đường Lê Lợi thuộc Quận 1, cách ga Sài Gòn 2,6 km và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất 5,5 km, nên taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là cách đến phổ biến nhất. Bãi đỗ xe công cộng có sẵn trong khuôn viên, nhưng bạn cần đặt trước và có thể phát sinh phí. Nhận phòng từ 14:00, và bạn cần giấy tờ tùy thân có ảnh cùng thẻ tín dụng dùng để đặt phòng, với tên trùng khớp hộ chiếu.

Gần Sedona Suites Ho Chi Minh City có gì?

Chợ Bến Thành cách Sedona Suites Ho Chi Minh City 250 m, Nhà hát Thành phố cách 500 m, và Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh cách 450 m. Công viên Tao Đàn cách 850 m, bến tàu cánh ngầm Sài Gòn cách 800 m, và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 1,1 km. Ga Sài Gòn, ga tàu chính của thành phố, cách 2,6 km.

Sedona Suites Ho Chi Minh City có phục vụ bữa sáng không?

Có, Sedona Suites Ho Chi Minh City phục vụ bữa sáng mỗi ngày, với lựa chọn kiểu Mỹ và buffet trong nhà hàng của khách sạn. Khách thường nhắc đến buffet đa dạng và các món gọi theo thực đơn được phục vụ với tầm nhìn ra thành phố.

Sedona Suites Ho Chi Minh City có phù hợp với gia đình có trẻ em không?

Có, Sedona Suites Ho Chi Minh City có phòng gia đình và sân chơi trẻ em. Căn hộ Grand Three Bedroom đón tối đa sáu khách và có ba phòng ngủ riêng, mỗi phòng một giường lớn cỡ king, nên phù hợp với gia đình và nhóm nhỏ đi cùng nhau.

Có được hút thuốc trong phòng tại Sedona Suites Ho Chi Minh City không?

Không, việc hút thuốc bị cấm trong tất cả các phòng ngủ tại Sedona Suites Ho Chi Minh City. Nếu có hút thuốc trong phòng khi bạn lưu trú, một khoản phí vệ sinh sâu và khử khuẩn sẽ được thêm vào hóa đơn phòng.

WiFi tại Sedona Suites Ho Chi Minh City có miễn phí không?

Có, WiFi có ở mọi khu vực của Sedona Suites Ho Chi Minh City và miễn phí. Các phòng cũng có TV màn hình phẳng với kênh truyền hình cáp, điện thoại và dịch vụ internet, nên bạn có thể giữ kết nối trong căn hộ cũng như ở khu vực chung.

Phòng nào tại Sedona Suites Ho Chi Minh City có bếp?

Các căn hộ Grand One Bedroom, Grand Two Bedroom và Grand Three Bedroom có bếp, với tủ lạnh, lò vi sóng, dụng cụ nấu ăn và bàn ăn, và các căn hộ này còn có máy giặt. Hai studio không có bếp.

Sedona Suites Ho Chi Minh City · Ảnh (16)
9,4 Tuyệt vời474 đánh giá
Xem giá